Za a kawo wa Najeriya jiragen yaki shida daga Italiya

0
176
jiragen yaki

Najeriya na sa ran karɓar jiragen yaƙi shida ƙirar M-346 daga Italiya zuwa ƙarshen shekarar 2024.

A watan Nuwamban 2023 me rundunar sojin saman Najeriya ta ƙulla yarjejeniyar sayen jiragen yaƙi 24 daga wani kamfani a Italiya.

Jaridar The Cable a Najeriya ta ruwaito cewa a ranar Laraba, mataimakin shugaban kamfanin Claudio Sabatino ya ziyarci shalkwatar sojojin saman Najeriya inda ya gana babban hafsan sojin saman ƙasar.

Jaridar ta ambato wata sanarwa da aciki mai magana da yawun rundunar sojin saman ƙasar, Edward Gabkwet, na cewa Sabatino ya tabbatar wa da babban hafsan sojin saman ƙasar cewa za a kawo rukunin farko na jiragen a kan lokaci.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here