Kaduna zan koma bayan na huta a Daura – Buhari

0
118

Shugaba Buhari ya kuma yi bayani game da burinsa na rayuwa bayan sauka daga mulki, inda ya ce ya yi niyyar komawa gidansa na Daura, inda zai zauna tsawon wata shida kafin ya koma Kaduna.

Sanarwar Mallam Garba Shehu mai magana da yawun shugaban ƙasar, ta ambato Buhari yana yaba wa “Gwamna Nasir El-Rufa’i na Kaduna saboda ƙoƙarin da ya yi wajen samar da ababen more rayuwa da za su kyautata rayuwarsa da ta al’ummar jihar bayan ya kammala mulki”.

Ƙarin bayani

Tun bayan sanar da sakamakon zaɓen 25 ga watan Fabrairu, masu sharhi kan al’amuran siyasa a Najeriya, suka yi ta tsokaci game da sakamakonsa.

Idan da ‘yan adawan ƙasar sun haɗa ƙarfi wuri ɗaya, mai yiwuwa da cikin sauƙi, sun cinye zaɓen shugaban ƙasa.

Ana dai ɗora alhakin faɗuwar jam’iyyun adawar na Najeriya ne a kan matsalar rarrabuwar kai, da shiga zaɓe a lokacin da suke fama da ɓaraka.

‘Yan takarar shugaban ƙasa a zaɓen watan Fabrairu guda biyu, Peter Obi da Rabi’u Musa Kwankwaso, duk sun ɓalle ne daga babbar jam’iyyar adawa ta PDP, wadda ta shiga zaɓen kuma tana fama da ɓaraka da rikicin cikin gida.

Idan an haɗa lissafin ƙuri’un da ‘yan takarar biyu suka samu da na jagoran adawar Najeriya, Atiku Abubakar jimillar ƙuri’un za su kai 14,582,740.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here